റമദാന്‍ ചിന്തകള്‍ 05/2009

Posted on Updated on

റമദാന്‍ ചിന്തകള്‍ 05/2009

റമദാന്‍ മാസ്സക്കലാതെ വരവേറ്റു ദീപലന്കര പ്രഭയില്‍ കുളിച്ചു നില്‍ക്കുന്ന ഇവിടത്തെ ഒരു പള്ളി

റമദാന്‍ മാസ്സത്തിലെ അഞ്ചാം നാളിലേക്ക് ഏവര്‍ക്കും സ്വാഗതം. പല സംഘടനകളും റമദാന്‍ മാസ്സതോട് അനുബന്ധിച്ച് ഇഫ്താര്‍ സംഗമങ്ങള്‍ നടത്തുന്നുണ്ട്. അത് നിങ്ങള്ക്ക് ഏവര്‍ക്കും ഒത്തു ചേരാനും കൂട്ടായ്മയോടെ ഉള്ളവനും ഇല്ലാത്തവനും തമ്മില്‍ യാതൊരു തരം തിരിവും ഇല്ലാതെ ചേര്‍ന്ന് പ്രാര്‍ത്ഥനയോടെ ഒരേ വേദിയില്‍ ഉപവാസ്സം അവസാനിപ്പിക്കാന്‍ ഉള്ള ഒരു അവസ്സരം ആണ്. ആ അവസ്സരം ഒരിക്കലും കളയരുത്.

ദുഖങ്ങള്‍ എല്ലാവര്ക്കും പല തരത്തില്‍ പല സമയത്ത് വരും. അത് എങ്ങനെ നേരിടുന്നു എന്നതാണ് ഒരു മനുഷ്യന്റെ ശരാശരി വിജയയത്തിന്റെ രഹസ്യം. ഈയിടെ ഞാന്‍ ഒരു കുടുംബത്തെ പരിചയപ്പെടാന്‍ ഇടയായി. അച്ഛനും അമ്മയും രണ്ടു മക്കളും ചേര്‍ന്ന ഒരു ചെറിയ കുടുംബം. ആ അമ്മക്ക് ഒരു മാരക രോഗം വന്നിട്ട് ഇനി കാണാത്ത ഡോക്ടറോ ചെയ്യാത്ത ചികിത്സയോ ഇല്ല. ഏകദേശം 18 ലക്ഷം രൂപയോളം അവര്‍ മരുന്നിനായി ഇതിനകം ചിലവാക്കി കഴിഞ്ഞു. എന്നാലും ഞാന്‍ ആ വീട്ടില്‍ പോയപ്പോള്‍ എല്ലാവരും എത്ര സന്തോഷത്തോടെ കളിയും ചിരിയുമായി കഴിയുന്നു. നാളെ എന്താണ് അവരുടെ സ്ഥിതി എന്ന് ഈശ്വരന് മാത്രമേ അറിയുകയുള്ളൂ. എന്നാലും ഇന്ന് അവര്‍ ജീവിതം അടിച്ചു പൊളിക്കുകയാണ്. വേറെ ഒരു കുടുംബത്തെയും ഞാന്‍ നിങ്ങള്ക്ക് പരിചയപ്പെടുത്താം. വീട്ടില്‍ ചെന്നപ്പോള്‍ NDTV യുടെ ഷെയര്‍ മാര്‍ക്കറ്റ്‌ അവലോകനം ടീവിയില്‍ മുറയ്ക്ക് നടക്കുന്നു. അച്ഛന്‍ ടീവിയില്‍ അത് നോക്കി തിരക്കിലാണ്. അമ്മ വീട്ടില്‍ ഇല്ല. ഒരു വയസ്സോളം പ്രായമായ കൊച്ചു കുട്ടി ആ ചാര്‍ട്ടുകള്‍ മാറുന്നത് കണ്ടു നോക്കി കിടക്കുന്നുട്. അച്ഛനുള്ളപ്പോള്‍ അമ്മയുണ്ടാവില്ല, അമ്മയുള്ളപ്പോള്‍ അച്ഛനും. വളരുന്ന തലമുറയുടെ പുതിയ മുഖങ്ങള്‍. എല്ലാവര്ക്കും ഒന്നിച്ചു എന്നാണാവോ ഒരു സമയം കണ്ടെത്താന്‍ കഴിയുക.


റമദാന്‍ മാസ്സത്തിലെ ചന്ദ്രന്‍

എല്ലാ നല്ല കൂട്ടായ്മകളുടെയും വിജയത്തിനായി പ്രാര്‍ത്തിച്ചു കൊണ്ട് ഇന്നത്തെ ചിന്തകള്‍ ഇവിടെ നിറുത്തട്ടെ.

സസ്നേഹം
രമേശ്‌ മേനോന്‍
26082009